Hạn chế tình trạng không quốc tịch theo quy định cũ

Theo dõi sự thay đổi của Hạn chế tình trạng không quốc tịch
Ngày hỏi:05/01/2019

Theo Luật Quốc tịch Việt Nam 1998 thì hạn chế tình trạng không quốc tịch được quy định như thế nào? Tôi cần tìm hiểu về vấn đề này để phục vụ cho nhu cầu công việc. Hy vọng anh/chị giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn! 

Ngọc Vy - vy*****@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hạn chế tình trạng không quốc tịch được quy định tại Điều 8 Luật Quốc tịch Việt Nam 1998, theo đó:

      Nhà nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam tạo điều kiện cho trẻ em sinh ra trên lãnh thổ Việt Nam đều có quốc tịch và những người không quốc tịch thường trú ở Việt Nam được nhập quốc tịch Việt Nam theo quy định của Luật này.

      Trên đây là tư vấn về hạn chế tình trạng không quốc tịch theo Luật Quốc tịch Việt Nam 1998. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn