Hiện nay trên sổ hộ khẩu có ghi thông tin số chứng minh nhân dân không?

Ngày hỏi:21/12/2019

Chào Luật sư, em có thắc mắc một chút vấn đề như thế này: Hiện nay trên Sổ hộ khẩu có ghi thông tin số CMND không? Căn cứ vào quy định nào? Em cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hiện nay trên sổ hộ khẩu có ghi thông tin số chứng minh nhân dân không?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 1 Điều 24 Luật Cư trú 2006 quy định:

      Sổ hộ khẩu được cấp cho hộ gia đình hoặc cá nhân đã đăng ký thường trú và có giá trị xác định nơi thường trú của công dân.

      Mẫu HK08 ban hành theo Thông tư 36/2014/TT-BCA: Tại mục thông tin cá nhân gồm có:

      Họ và tên:………………………………………………….....................

      Họ và tên gọi khác (nếu có):……………………...................………..

      Ngày, tháng, năm sinh: ….../...…/…............Giới tính:………………

      Nguyên quán:…………………………………................…………….

      Dân tộc:………….................. Quốc tịch:……………………………..

      Nghề nghiệp, nơi làm việc:……................……………………………

      ………………………………………………...............…………………

      Nơi thường trú trước khi chuyển đến:……………………...............

      …………………………………………………………………..............

      Theo đó, Sổ hộ khẩu này không quy định thông tin về số CMND.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn