Khu vực kiểm soát xuất nhập cảnh tại cửa khẩu đường hàng không được tính như thế nào?

Ngày hỏi:13/08/2020

Quản lý xuất nhập cảnh là 1 điều vô cùng quan trọng. Vậy cho mình hỏi phạm vi, khu vực kiểm soát xuất nhập cảnh tại cửa khẩu đường hàng không được tính bắt đầu từ đâu? Mong được hướng dẫn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 1 Điều 4 Thông tư 74/2020/TT-BCA (có hiệu lực từ 15/08/2020) quy định về phạm vi, khu vực kiểm soát xuất nhập cảnh tại cửa khẩu đường hàng không như sau:

      Phạm vi, khu vực kiểm soát xuất nhập cảnh tại cửa khẩu đường hàng không được tính từ khu vực khách xếp hàng làm thủ tục xuất cảnh đến cửa tàu bay và từ cửa tàu bay đến bục kiểm soát nhập cảnh.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn