Kỳ mở họ là gì?

Ngày hỏi:23/10/2018

Mọi người hãy giúp tôi trả lời câu hỏi sau đây: Kỳ mở họ đuợc định nghĩa như thế nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Kỳ mở họ đuợc định nghĩa tại Khoản 2 Điều 3 Nghị định 144/2006/NĐ-CP về họ, hụi, biêu, phường do Thủ tướng Chính phủ ban hành với nội dung như sau:

      Kỳ mở họ là thời điểm được xác định theo thoả thuận của các thành viên tham gia họ mà tại thời điểm đó từng thành viên được lĩnh họ.

      Lưu ý: Hình thức họ, hụi, biêu, phường được gọi chung là họ.

      Trên đây là nội dung trả lời về định nghĩa kỳ mở họ. Để biết thêm thông tin về vấn đề này, bạn có thể tham khảo thêm tại Nghị định 144/2006/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn