Mức phí khi đăng ký khai sinh là bao nhiêu?

Ngày hỏi:01/01/2021

Liên quan đến việc đăng ký khai sinh cho con. Cho hỏi: Mức phí khi đăng ký khai sinh đúng hạn là bao nhiêu? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phí khi đăng ký khai sinh là bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Tại Khoản 1 Điều 11 Luật Hộ tịch 2014, có quy định:

      Miễn lệ phí đăng ký hộ tịch trong những trường hợp sau:

      - Đăng ký hộ tịch cho người thuộc gia đình có công với cách mạng; người thuộc hộ nghèo; người khuyết tật;

      - Đăng ký khai sinh, khai tử đúng hạn, giám hộ, kết hôn của công dân Việt Nam cư trú ở trong nước.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì khi đăng ký khai sinh sẽ phải không phải đóng lệ phí bạn nhé.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn