Nghĩa vụ của thành viên trong họ hưởng hoa hồng được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:13/11/2018

Ban biên tập hãy trả lời giúp tôi câu hỏi sau: Nghĩa vụ của thành viên trong họ hưởng hoa hồng được quy định như thế nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nghĩa vụ của thành viên trong họ hưởng hoa hồng được quy định tại Điều 25 Nghị định 144/2006/NĐ-CP về họ, hụi, biêu, phường do Thủ tướng Chính phủ ban hành với nội dung như sau:

      - Trả khoản hoa hồng cho chủ họ.

      - Góp phần họ.

      - Trả lãi cho các thành viên khác khi được lĩnh họ.

      - Bồi thường thiệt hại cho những người tham gia họ nếu vi phạm nghĩa vụ mà gây thiệt hại.

      - Các nghĩa vụ khác theo thoả thuận.

      Trên đây là nội dung trả lời về nghĩa vụ của thành viên trong họ hưởng hoa hồng. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 144/2006/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn