Người thành niên theo quy định Bộ luật dân sự 1995

Theo dõi sự thay đổi của Người thành niên
Ngày hỏi:04/04/2018

Người thành niên theo Bộ luật dân sự 1995 được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Ngọc Minh hiện đang sống và làm việc tại Đồng Tháp. Tôi hiện đang tìm hiểu về quy định của pháp luật dân sự Việt Nam qua từng thời kỳ. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi người thành niên theo Bộ luật dân sự 1995 được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Người thành niên theo Bộ luật dân sự 1995 được quy định tại Điều 20, theo đó:

      Người từ đủ mười tám tuổi trở lên là người thành niên.

      Trên đây là tư vấn về người thành niên. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo Bộ Luật dân sự năm 1995. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn