Người tốt nghiệp Đại học muốn đăng ký sĩ quan dự bị thì đăng ký ở đâu?

Ngày hỏi:16/08/2019

Tôi tốt nghiệp Đại học được 02 năm, tôi đã  được đào tạo và đã được phong hàm sĩ quan dự bị. Nếu giờ tôi muốn đăng ký sĩ quan dự bị thì tôi phải đăng ký ở đâu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ vào Khoản 1 Điều 12 Nghị định 26/2002/NĐ-CP quy định việc đăng ký sĩ quan dự bị của những người không phải là cán bộ, công chức, cụ thể như sau:

      "Sĩ quan dự bị không phải là cán bộ, công chữc nhà nước đăng ký tại Ban Chỉ huy quân sự xã, phường, thị trấn (sau đây gọi chung là cấp xã) hoặc cơ quan quân sự cấp huyện nơi sĩ quan dự bị đăng ký hộ khẩu thường trú (sau đây gọi là nơi thường trú)."

      Như vậy, bạn đến Ban chỉ huy quân sự xã, phường, thị trấn hoặc cơ quan quân sự cấp huyện nơi bạn có hộ khẩu thường trú để đăng ký sĩ quan dự bị.

      Ban biên tập phản hồi mới.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn