Nơi cư trú của vợ, chồng được quy định như thế nào?

Theo dõi sự thay đổi của Nơi cư trú của vợ, chồng
Ngày hỏi:01/01/2017

Nơi cư trú của vợ, chồng được quy định như thế nào? Xin chào ban biên tập Thư Ký Luật, Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được sự tư vấn của quý anh chị. Anh chị cho tôi hỏi, Nơi cư trú của vợ, chồng được quy định như thế nào? Rất mong nhận được câu trả lời từ quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Bộ Luật dân sự 2015 thì nơi cư trú của vợ, chồng được định nghĩa và quy định như sau:

      - Nơi cư trú của vợ, chồng là nơi vợ, chồng thường xuyên chung sống.

      - Vợ, chồng có thể có nơi cư trú khác nhau nếu có thỏa thuận.

      Nơi cư trú của vợ, chồng được pháp luật quy định tại Điều 43 Bộ Luật dân sự 2015.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn