Nộp hồ sơ đăng ký giao dịch bảo đảm tại UBND xã thì đến đâu nhận kết quả?

Ngày hỏi:23/08/2019

Tôi đã gửi hồ sơ đăng ký giao dịch bảo đảm thông qua UBND xã vậy khi trả kết quả thì cơ quan đăng ký giao dịch bảo đảm gửi kết quả về địa chỉ của tôi thông qua bưu điện đúng không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nộp hồ sơ đăng ký giao dịch bảo đảm tại UBND xã thì đến đâu nhận kết quả?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 1 Điều 17 Nghị định 102/2017/NĐ-CP quy định việc trả kết quả cho đối tượng nộp hồ sơ thông qua UBND xã, cụ thể như sau:

      "Trường hợp nộp hồ sơ tại Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả theo cơ chế một cửa hoặc Ủy ban nhân dân cấp xã, thì Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả theo cơ chế một cửa hoặc Ủy ban nhân dân cấp xã trả kết quả cho người yêu cầu đăng ký."

      Như vậy, khi bạn nộp hồ sơ tại UBND xã thì kết quả của việc đăng ký giao dịch bảo đảm sẽ trả thông qua UBND xã và UBND xã sẽ trả kết quả cho bạn chứ không cơ quan đăng ký gửi về cho bạn thông qua bưu điện.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT