Quy định về thời hạn, thời điểm tính thời hạn được quy định ra sao?

Ngày hỏi:01/01/2017

Quy định về thời hạn, thời điểm tính thời hạn được quy định ra sao? Chào anh/chị Thư Ký Luật! Em là sinh viên đang học năm 2 Khoa Luật ĐH Cần Thơ. Em đang tìm hiểu môn luật dân sự. Anh chị cho em hỏi: Phạm vi đại diện được quy định ra sao? Rất mong nhận được câu trả lời từ ban biên tập. Em xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Bộ luật dân sự 2015 thì trong trường hợp các bên thỏa thuận về thời điểm đầu năm, giữa năm, cuối năm thì thời điểm đó được quy định như sau:

      - Đầu năm là ngày đầu tiên của tháng một;

      - Giữa năm là ngày cuối cùng của tháng sáu;

      - Cuối năm là ngày cuối cùng của tháng mười hai.

      Quy định về thời hạn, thời điểm tính thời hạn được trích tại Khoản 3 Điều 146 Bộ luật dân sự 2015.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn