Quyền đi du lịch

Du lịch có phải là quyền của công dân hay không?

    Nội dung này được Công ty Luật TNHH Đại Việt, 335 Kim Mã, Ba Đình, Hà Nội tư vấn như sau:

    • Theo Luật Du lịch 2005:

      Điều 34 quy định công dân là khách du lịch nội địa.

      Điều 35 quy định về quyền của khách du lịch, theo đó khách du lịch được quyền chọn chương trình du lịch, hưởng các dịch vụ du lịch và các quyền khác.

      Như vậy du lịch là quyền của công dân.


    Nguồn:

    CƠ SỞ DỮ LIỆU QUỐC GIA VỀ VĂN BẢN PHÁP LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn