Quyền lợi của người thừa kế quyền tác giả?

Ngày hỏi:07/03/2014
Năm 2005, cha tôi có viết 1 bộ tiểu thuyết đã đăng ký quyền tác giả. Năm 2009 cha tôi mất, tôi là con nên được thừa kế lại quyền tác giả đó. Vậy, tôi muốn hỏi tôi được hưởng những quyền gì từ quyền thừa kế đó?

    Nội dung này được Báo điện tử Người đưa tin tư vấn như sau:

    • Điều 40. Chủ sở hữu quyền tác giả là người thừa kế

      Tổ chức, cá nhân được thừa kế quyền tác giả theo quy định của pháp luật về thừa kế là chủ sở hữu các quyền quy định tại Điều 20 và khoản 3 Điều 19 của Luật này.

      Như vậy nếu bạn là người được thừa kế quyền tác giả vậy bạn sẽ là chủ sở hữu quyền tác giả và là chủ sở hữu của quyền tài sản đối với tác phẩm đó.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn