Quyền sở hữu thông tin, dữ liệu, sản phẩm đo đạc và bản đồ

Ngày hỏi:03/04/2019

Mọi người hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Quyền sở hữu thông tin, dữ liệu, sản phẩm đo đạc và bản đồ được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Quốc Nam - Long An

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền sở hữu thông tin, dữ liệu, sản phẩm đo đạc và bản đồ được quy định tại Điều 29 Nghị định 45/2015/NĐ-CP về hoạt động đo đạc và bản đồ với nội dung như sau:

      - Thông tin, dữ liệu, sản phẩm đo đạc và bản đồ cơ bản, thông tin, dữ liệu, sản phẩm đo đạc và bản đồ thực hiện bằng nguồn vốn ngân sách nhà nước thuộc quyền sở hữu của Nhà nước.

      - Quyền tác giả đối với thông tin, dữ liệu, sản phẩm đo đạc và bản đồ thực hiện theo quy định của pháp luật về sở hữu trí tuệ.

      - Tổ chức, cá nhân thuộc mọi thành phần kinh tế có quyền được sử dụng thông tin, dữ liệu, sản phẩm đo đạc và bản đồ thuộc quyền sở hữu của Nhà nước theo quy định của pháp luật.

      Trên đây là nội dung giải đáp về quyền sở hữu thông tin, dữ liệu, sản phẩm đo đạc và bản đồ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn