Sĩ quan chuyên môn kỹ thuật trong CAND được đăng ký tạm trú tại nơi đơn vị đóng quân khi đáp ứng điều kiện gì?

Ngày hỏi:18/06/2021

Xin hỏi: Theo quy định mới nhất thì sĩ quan chuyên môn kỹ thuật trong công an nhân dân được đăng ký tạm trú tại nơi đơn vị đóng quân khi đáp ứng các điều kiện nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 19 Thông tư 55/2021/TT-BCA (Có hiệu lực từ 01/7/2021) thì sĩ quan chuyên môn kỹ thuật trong công an nhân dân được đăng ký tạm trú tại nơi đơn vị đóng quân khi đáp ứng các điều kiện:

      - Sinh sống trong một khoảng thời gian nhất định tại đơn vị đóng quân ngoài nơi thường trú;

      - Đơn vị đóng quân có chỗ ở cho cán bộ, chiến sĩ, học sinh, sinh viên, học viên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn