Thẩm quyền cấp, đổi, cấp lại thẻ Căn cước công dân

Ngày hỏi:01/09/2016

Thẩm quyền cấp, đổi, cấp lại thẻ Căn cước công dân được quy định ra sao? Chào quý anh chị Thư Ký Luật! Sắp tới tôi dự định làm thẻ căn cước tuy nhiên có vài quy định tôi chưa được rõ cho lắm. Anh chị cho tôi hỏi: Thẩm quyền cấp, đổi, cấp lại thẻ Căn cước công dân được quy định ra sao? Rất mong nhận được câu trả lời từ quý anh chị!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Luật căn cước công dân 2014 thì thẩm quyền cấp, đổi, cấp lại thẻ Căn cước công dân quy định như sau:

      Thủ trưởng cơ quan quản lý căn cước công dân của Bộ Công an có thẩm quyền cấp, đổi, cấp lại thẻ Căn cước công dân.

      Thẩm quyền cấp, đổi, cấp lại thẻ Căn cước công dân được quy định tại Điều 27 Luật căn cước công dân 2014.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn