Thay đổi nội dung di chúc đã công chứng có được không?

Ngày hỏi:04/03/2014
Trước đây, vợ chồng tôi có cùng nhau lập di chúc chung có công chứng. Nay, vợ tôi đã chết, tôi muốn thay đổi nội dung di chúc có được không?

    Nội dung này được Báo Người đưa tin tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 664 Bộ luật dân sự :

      1. Vợ, chồng có thể sửa đổi, bổ sung, thay thế, huỷ bỏ di chúc chung bất cứ lúc nào.

      2. Khi vợ hoặc chồng muốn sửa đổi, bổ sung, thay thế, huỷ bỏ di chúc chung thì phải được sự đồng ý của người kia; nếu một người đã chết thì người kia chỉ có thể sửa đổi, bổ sung di chúc liên quan đến phần tài sản của mình.

      Vì vậy trong trường hợp này, bạn chỉ có thể sửa đổi, bổ sung nội dung di chúc liên quan đến phần tài sản của bạn.

      Nguồn: nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn