Theo quy định cũ thì nhiệm vụ quyền hạn của Biên tập viên nhà xuất bản gồm những gì?

Ngày hỏi:19/10/2018

Nhờ được tư vấn giúp vấn đề sau trong thời gian sớm nhất. Cụ thể cho tôi hỏi theo quy định cũ thì nhiệm vụ quyền hạn của Biên tập viên nhà xuất bản gồm những gì? Chân thành cảm ơn Ban tư vấn rất nhiều!

Quốc Thái - Long An

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Nhiệm vụ quyền hạn của Biên tập viên nhà xuất bản được quy định tại Luật Xuất bản 2004 30/2004/QH11, theo đó:

    Biên tập viên nhà xuất bản có nhiệm vụ và quyền hạn sau đây:

    a) Được đứng tên trên xuất bản phẩm theo quy định tại Điều 26 của Luật này;

    b) Được khước từ biên tập những tác phẩm mà nội dung có dấu hiệu vi phạm quy định tại Điều 10 của Luật này và báo cáo với giám đốc, tổng biên tập nhà xuất bản;

    c) Chịu trách nhiệm trước giám đốc nhà xuất bản và trước pháp luật về nội dung xuất bản phẩm do mình biên tập.

    Trên đây là tư vấn về nhiệm vụ quyền hạn của Biên tập viên nhà xuất bản theo Luật Xuất bản 2004. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chúc sức khỏe và thành công!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Biên tập viên
Hoạt động xuất bản
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn