Thông tin của người trúng số điện toán có được giữ bí mật không?

Ngày hỏi:31/07/2019

Chào anh chị, cho tôi hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật thì thông tin của người trúng số điện toán có được công ty xổ số giữ bí mật không?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thông tin của người trúng số điện toán có được giữ bí mật không?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 29 Thông tư 36/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) về hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán có quy định về Bí mật thông tin trả thưởng xổ số tự chọn số điện toán cụ thể như sau:

      Bí mật thông tin trả thưởng xổ số tự chọn số điện toán được thực hiện theo quy định tại Điều 32 Thông tư 75/2013/TT-BTC theo đó:

      1. Khách hàng trúng thưởng được quyền yêu cầu công ty xổ số kiến thiết đảm bảo bí mật các thông tin sau:

      a) Tên, địa chỉ nơi cư trú.

      b) Thời gian, địa điểm lĩnh thưởng.

      c) Số tiền và mục đích sử dụng số tiền trúng thưởng.

      2. Trong trường hợp không có yêu cầu, công ty xổ số kiến thiết được quyền công bố các thông tin về người trúng thưởng và việc trả thưởng để khách hàng tham gia dự thưởng xổ số biết.

      3. Công ty xổ số kiến thiết có trách nhiệm cung cấp thông tin người trúng thưởng cho cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền khi có yêu cầu để phục vụ cho công tác quản lý."

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Xổ số điện toán
    Dự thưởng xổ số
    Trúng thưởng xổ số
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn