Trường hợp muốn rút lại thông báo chấp nhận hợp đồng

Ngày hỏi:23/02/2016

Tôi vừa được một công ty đề nghị giao kết hợp đồng kinh doanh. Nhưng tôi còn đắn đo về việc này. Vậy, sau khi chấp nhận lời đề nghị đó, nếu suy nghĩ lại tôi muốn rút lại lời chấp nhận giao kết hợp đồng, có được không?

Nội dung này được Vĩnh Long Online tư vấn như sau:

  • Điều 396 Bộ luật Dân sự quy định: Chấp nhận đề nghị giao kết hợp đồng là sự trả lời của bên được đề nghị đối với bên đề nghị về việc chấp nhận toàn bộ nội dung của đề nghị.

    Trước khi trả lời chấp nhận lời đề nghị giao kết hợp đồng kinh doanh, chị hãy cân nhắc và tính toán kỹ.

    Điều 400 Bộ luật Dân sự quy định việc rút lại thông báo chấp nhận giao kết hợp đồng, như sau: Bên được đề nghị giao kết hợp đồng (tức là chị) có thể rút lại thông báo chấp nhận giao kết hợp đồng, nếu thông báo này đến trước hoặc cùng với thời điểm bên đề nghị nhận được trả lời chấp nhận giao kết hợp đồng.


Nguồn:

Báo Vĩnh Long
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn