Trường hợp nào cơ quan đăng biện pháp bảo đảm từ chối cung cấp thông tin về biện pháp bảo đảm?

Ngày hỏi:28/08/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi, trường hợp nào cơ quan có thẩm quyền từ chối cung cấp thông tin về biện pháp bảo đảm? Mong nhận được phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 61 Nghị định 102/2017/NĐ-CP quy định các trường hợp từ chối cung cấp thông tin về biện pháp bảo đảm, cụ thể là các trường hợp sau:

      - Yêu cầu cung cấp thông tin về biện pháp bảo đảm không đúng thẩm quyền;

      - Kê khai phiếu yêu cầu cung cấp thông tin không đúng quy định của pháp luật;

      - Người yêu cầu cung cấp thông tin không nộp phí cung, cấp thông tin, trừ trường hợp quy định tại khoản 2 Điều 59 của Nghị định 102/2017/NĐ-CP,

      - Trường hợp cá nhân, pháp nhân, hộ gia đình tự tra cứu thông tin trực tuyến về biện pháp bảo đảm mà không yêu cầu cấp văn bản chứng nhận nội dung đăng ký biện pháp bảo đảm có xác nhận của cơ quan đăng ký.

      Như vậy, cơ quan đăng ký từ chối cung cấp thông tin về biện pháp bảo đảm khi thuộc 01 trong các trường hợp trên.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:


    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT