Việc thực hiện công việc không có ủy quyền chấm dứt khi nào?

Ngày hỏi:20/12/2018

Việc thực hiện công việc không có ủy quyền chấm dứt khi nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không?

Mong sớm nhận được sự giải đáp từ mọi người.

Xin cảm ơn!

Thanh Đào - Bình Dương

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Bộ luật dân sự 2015thì việc thực hiện công việc không có ủy quyền chấm dứt trong các trường hợp sau đây:

      - Theo yêu cầu của người có công việc được thực hiện.

      - Người có công việc được thực hiện, người thừa kế hoặc người đại diện của người có công việc được thực hiện tiếp nhận công việc.

      - Người thực hiện công việc không có ủy quyền không thể tiếp tục thực hiện công việc theo quy định tại khoản 5 Điều 575 của Bộ luật này.

      - Người thực hiện công việc không có ủy quyền chết, nếu là cá nhân hoặc chấm dứt tồn tại, nếu là pháp nhân.

      Trên đây là nội dung trả lời về những trường hợp việc thực hiện công việc không có ủy quyền chấm dứt. Bạn có thể tham khảo thêm thông tin về vấn đề này tại Bộ luật Dân sự 2015.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn