Các loại văn bằng bảo hộ không được gia hạn

Ngày hỏi:20/12/2019

Em đang tìm hiểu về pháp luật sở hữu trí tuệ, cho em hỏi: Những văn bằng bảo hộ nào không được gia hạn vậy ạ? Mong phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm a Tiểu mục 20.4 Mục 1 Chương 1 Thông tư 01/2007/TT-BKHCN được sửa đổi bởi Khoản 4 Điều 1 Thông tư 18/2011/TT-BKHCN:

      Các loại văn bằng bảo hộ sau không được gia hạn:

      - Bằng độc quyền sáng chế.

      - Bằng độc quyền giải pháp hữu ích.

      - Giấy chứng nhận đăng ký thiết kế bố trí.

      Trên đây là nội dung hỗ trợ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn