Chế độ làm việc của Hội đồng xét, đề nghị công nhận sáng kiến ngành Kiểm sát nhân dân

Ngày hỏi:09/01/2020

Cho tôi hỏi theo quy định mới về sáng kiến ngành KSND, thì chế độ làm việc của Hội đồng xét, đề nghị công nhận sáng kiến được quy định thế nào? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chế độ làm việc của Hội đồng xét, đề nghị công nhận sáng kiến ngành Kiểm sát nhân dân
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 13 Quyết định 619/QĐ-VKSTC năm 2019 quy định chế độ làm việc của Hội đồng xét, đề nghị công nhận sáng kiến ngành Kiểm sát nhân dân như sau:

      - Hội đồng họp mỗi năm ít nhất 01 lần. Thời gian họp của Hội đồng do Chủ tịch Hội đồng quyết định.

      - Cuộc họp của Hội đồng được coi là hợp lệ khi có ít nhất 2/3 số thành viên Hội đồng tham dự.

      - Trong trường hợp cần thiết, Chủ tịch Hội đồng có thể quyết định tổ chức cuộc họp bất thường để xem xét, đánh giá, giải quyết khiếu nại, tố cáo liên quan đến sáng kiến, công nhận sáng kiến.

      - Hội đồng có thể mời một số chuyên gia am hiểu sâu chuyên môn về lĩnh vực của sáng kiến, lãnh đạo cơ quan, đơn vị có cá nhân có sáng kiến tham dự cuộc họp.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hội đồng xét xử
    Chế độ làm việc
    Viện Kiểm sát nhân dân
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn