Cơ quan nào thu phí đăng ký quyền tác giả?

Ngày hỏi:29/08/2019

Xin chào Ban biên tập, cho tôi hỏi: Theo quy định cơ quan nào có trách nhiệm thu phí đăng ký quyền tác giả? Nhờ giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 3 Thông tư 211/2016/TT-BTC tổ chức có trách nhiệm thu phí đăng ký quyền tác giả, cụ thể là: Cục Bản quyền tác giả (trực thuộc Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch) là tổ chức thu phí.

      Như vậy, Cục Bản quyền tác giả có trách nhiệm thu phí đăng ký quyền tác giả của những người nộp hồ sơ đăng ký quyền tác giả.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Quyền tác giả
    Bản quyền tác giả
    Sở hữu trí tuệ
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn