Đăng ký 2 tác phẩm nhiếp ảnh thì phí đăng ký quyền tác giả là bao nhiêu?

Ngày hỏi:29/08/2019

Tôi muốn đăng ký quyền tác giả đối với 02 tác phẩm nhiếp ảnh thì phí đăng ký quyền tác giả bao nhiêu? Mong nhận được phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 4 Thông tư 211/2016/TT-BTC thì phí đăng ký quyền tác giả đối với tác phẩm nhiếp ảnh cụ thể như sau:

      Stt

      Loại hình tác phẩm

      Mức thu
      (đồng/Giấy chứng nhận)

      I

      Đăng ký quyền tác giả

      1

      a) Tác phẩm văn học, khoa học, sách giáo khoa, giáo trình và tác phẩm khác được thể hiện dưới dạng chữ viết hoặc ký tự khác (gọi chung là loại hình tác phẩm viết);

      b) Bài giảng, bài phát biểu và bài nói khác;

      c) Tác phẩm báo chí;

      d) Tác phẩm âm nhạc;

      đ) Tác phẩm nhiếp ảnh.

      100.000

      Như vậy, bạn muốn đăng ký quyền tác giả cho 02 tác phẩm thì phí đăng ký là: 100.000 đồng x 2 = 200.000 đồng.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn