Điều kiện để dữ liệu thử nghiệm trong đăng ký thuốc được bảo mật

Ngày hỏi:07/09/2018

Ban tư vấn hãy giúp tôi giải đáp vấn đề sau trong thời gian sớm nhất. Cụ thể thắc mắc của tôi cụ thể như sau: Điều kiện để dữ liệu thử nghiệm trong đăng ký thuốc được bảo mật được quy định như thế nào? Mong nhận được phản hồi từ Ban tư vấn!

Thiện Nhân - Đồng Nai

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều kiện để dữ liệu thử nghiệm trong đăng ký thuốc được bảo mật
      (ảnh minh họa)
    • Điều kiện để dữ liệu thử nghiệm trong đăng ký thuốc được bảo mật được quy định tại tại Điều 6 Thông tư 05/2010/TT-BYT hướng dẫn bảo mật dữ liệu thử nghiệm trong đăng ký thuốc do Bộ Y tế ban hành, theo đó:

      Dữ liệu được bảo mật nếu đáp ứng đầy đủ các điều kiện sau đây:

      1. Là bí mật kinh doanh đáp ứng các điều kiện bảo hộ theo quy định tại khoản 23, Điều 4 và Điều 84 Luật Sở hữu trí tuệ;

      2. Là kết quả của việc đầu tư công sức đáng kể;

      3. Có yêu cầu bảo mật theo quy định tại khoản 1 Điều 7 của Thông tư này.

      Trên đây là tư vấn về điều kiện để dữ liệu thử nghiệm trong đăng ký thuốc được bảo mật. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 05/2010/TT-BYT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn