Không nộp lại Giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả khi đã có quyết định thu hồi bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:28/05/2020

Cho hỏi, khi đã có quyết định thu hồi giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả mà không chịu nộp lại thì bị phạt bao nhiêu? Mong sớm nhận được phản hồi. Cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Không nộp lại Giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả khi đã có quyết định thu hồi bị phạt bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 1 Điều 4 Nghị định 131/2013/NĐ-CP quy định về xử phạt hành vi vi phạm về đăng ký như sau:

      - Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi không nộp lại Giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả, Giấy chứng nhận đăng ký quyền liên quan khi cơ quan có thẩm quyền đã có quyết định hủy bỏ hiệu lực hoặc thu hồi.

      Theo quy định này, không nộp lại Giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả khi đã có quyết định thu hồi bị phạt tiền từ 2 triệu – 3 triệu đồng.

      Ngoài ra còn bị buộc thu hồi Giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn