Mức thu phí đăng ký quyền liên quan đến tác giả năm 2017

Ngày hỏi:28/12/2016

Tôi tên là Hoàng Anh Thư, SĐT: 098***, tôi muốn hỏi: Mức thu phí đăng ký quyền liên quan đến tác giả năm 2017 là bao nhiêu? Cụ thể như thế nào với từng loại quyền liên quan đến tác giả? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật trả lời giúp tôi. Xin cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức thu phí đăng ký quyền liên quan đến tác giả năm 2017 được hướng dẫn tại Khoản 1 Điều 4 Thông tư 211/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí đăng ký quyền tác giả, quyền liên quan đến tác giả do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành (Có hiệu lực từ 01/01/2017), theo đó:

      Loại hình tác phẩm/ Mức thu (đồng/Giấy chứng nhận)

      Nhóm 1:

      Cuộc biểu diễn được định hình trên:

      a) Bản ghi âm: 200.000 (đồng/Giấy chứng nhận)

      b) Bản ghi hình: 300.000 (đồng/Giấy chứng nhận)

      c) Chương trình phát sóng: 500.000 (đồng/Giấy chứng nhận)

      Nhóm 2:

      Bản ghi âm: 200.000 (đồng/Giấy chứng nhận)

      Nhóm 3:

      Bản ghi hình: 300.000 (đồng/Giấy chứng nhận)

      Nhóm 4:

      Chương trình phát sóng: 500.000 (đồng/Giấy chứng nhận)

      Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về mức thu phí đăng ký quyền liên quan đến tác giả năm 2017, được quy định tại Thông tư 211/2016/TT-BTC. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn