Nhà sản xuất bản ghi âm có được bảo hộ quyền liên quan hay không?

Ngày hỏi:10/05/2021

Liên quan đến lĩnh vực sở hữu trí tuệ, đối với với vai trò là một nhà sản xuất bản ghi âm có được bảo hộ quyền liên quan hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nhà sản xuất bản ghi âm có được bảo hộ quyền liên quan hay không?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 3 Điều 16 Luật Sở hữu trí tuệ 2005 quy định về tổ chức, cá nhân được bảo hộ quyền liên quan gồm có:

      Tổ chức, cá nhân định hình lần đầu âm thanh, hình ảnh của cuộc biểu diễn hoặc các âm thanh, hình ảnh khác (sau đây gọi là nhà sản xuất bản ghi âm, ghi hình).

      Như vậy, có thể thấy nhà sản xuất bản ghi âm được bảo hộ quyền liên quan theo quy định trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn