Nhuận bút, thù lao đối với chương trình nghệ thuật ca múa nhạc trình diễn trong nhà

Ngày hỏi:30/05/2019

Ban tư vấn cho tôi hỏi nhuận bút, thù lao đối với chương trình nghệ thuật ca múa nhạc trình diễn trong nhà được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn. Chân thành cảm ơn!

Minh Ngọc - ngoc*****@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nhuận bút, thù lao đối với chương trình nghệ thuật ca múa nhạc trình diễn trong nhà
      (ảnh minh họa)
    • Nhuận bút, thù lao đối với chương trình nghệ thuật ca múa nhạc trình diễn trong nhà được quy định tại Điểm a Khoản 2 Điều 10 Nghị định 21/2015/NĐ-CP quy định về nhuận bút, thù lao đối với tác phẩm điện ảnh, mỹ thuật, nhiếp ảnh, sân khấu và các loại hình nghệ thuật biểu diễn khác, theo đó:

      Đơn vị tính: Mức lương cơ sở

      STT

      Quy mô

      Chức danh

      Chương trình nghệ thuật ngắn (đến 30 phút)

      Chương trình nghệ thuật vừa (từ 31 đến 60 phút)

      Chương trình nghệ thuật dài (trên 60 phút)

      1

      Biên kịch (bao gồm kịch bản văn học và kịch bản phân cảnh, dàn dựng)

      14,3 - 20,3

      18,3 - 28,6

      25,7 - 36,7

      2

      Đạo diễn

      11,9 - 17,1

      15,2 - 23,8

      21,4 - 30,6

      3

      Chỉ huy dàn nhạc

      2,4 - 3,4

      3,1 - 4,8

      4,3 - 6,1

      4

      Họa sỹ thiết kế mỹ thuật sân khấu

      3,0 - 4,3

      3,8 - 6,0

      5,4 - 7,7

      5

      Họa sỹ thiết kế phục trang

      2,4 - 3,4

      3,1 - 4,8

      4,3 - 6,1

      6

      Họa sỹ thiết kế đạo cụ

      1,8 - 2,6

      2,3 - 3,6

      3,2 - 4,6

      7

      Người thiết kế ánh sáng

      2,4 - 3,4

      3,1 - 4,8

      4,3 - 6,1

      8

      Người thiết kế âm thanh

      1,2 - 1,7

      1,5 - 2,4

      2,1 - 3,1

      Trên đây là tư vấn về nhuận bút, thù lao đối với chương trình nghệ thuật ca múa nhạc trình diễn trong nhàMong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn