Nhuận bút, thù lao tác giả tác phẩm âm nhạc cho nhạc cụ độc tấu

Ngày hỏi:30/05/2019

Ban tư vấn cho tôi hỏi nhuận bút, thù lao tác giả tác phẩm âm nhạc cho nhạc cụ độc tấu là bao nhiêu? Tôi cần tìm hiểu về vấn đề này để phục vụ cho nhu cầu công việc. Chân thành cảm ơn!

Minh Hiền - hien*****@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nhuận bút, thù lao tác giả tác phẩm âm nhạc cho nhạc cụ độc tấu được quy định tại Điểm c Khoản 4 Điều 10 Nghị định 21/2015/NĐ-CP quy định về nhuận bút, thù lao đối với tác phẩm điện ảnh, mỹ thuật, nhiếp ảnh, sân khấu và các loại hình nghệ thuật biểu diễn khác, theo đó:

      Đơn vị tính: Mức lương cơ sở

      STT

      Thể loại

      Nhuận bút

      1

      Tiểu phẩm

      21,4 - 34,3

      2

      Chủ đề và biến tấu

      28,6 - 42,9

      3

      Sonate nhiều chương

      45,8 - 60,7

      Trên đây là tư vấn về nhuận bút, thù lao tác giả tác phẩm âm nhạc cho nhạc cụ độc tấu. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Nghị định 21/2015/NĐ-CP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn