Những nội dung thể hiện trên nhãn hàng hóa không bắt buộc ghi bằng tiếng Việt

Ngày hỏi:05/08/2021

Xin hỏi về có những trường hợp nào mà khi ghi nội dung thể hiện trên nhãn hàng hóa không bắt buộc ghi bằng tiếng Việt không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Những nội dung thể hiện trên nhãn hàng hóa không bắt buộc ghi bằng tiếng Việt
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 4 Điều 7 Nghị định 43/2017/NĐ-CP quy định như sau:

      Các nội dung sau được phép ghi bằng các ngôn ngữ khác có gốc chữ cái La tinh:

      - Tên quốc tế hoặc tên khoa học của thuốc dùng cho người trong trường hợp không có tên tiếng Việt;

      - Tên quốc tế hoặc tên khoa học kèm công thức hóa học, công thức cấu tạo của hóa chất, dược chất, tá dược, thành phần của thuốc;

      - Tên quốc tế hoặc tên khoa học của thành phần, thành phần định lượng của hàng hóa trong trường hợp không dịch được ra tiếng Việt hoặc dịch được ra tiếng Việt nhưng không có nghĩa;

      - Tên và địa chỉ doanh nghiệp nước ngoài có liên quan đến sản xuất hàng hóa.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn