Quy định về khen thưởng, xử lý vi phạm trong việc công nhận sáng kiến ngành kiểm sát nhân dân

Ngày hỏi:14/01/2020

Ban biên tập cho tôi hỏi: Khen thưởng, xử lý vi phạm trong việc công nhận sáng kiến ngành kiểm sát nhân dân được quy định thế nào? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 24 Quyết định 619/QĐ-VKSTC năm 2019 quy định việc khen thưởng, xử lý vi phạm trong việc công nhận sáng kiến ngành kiểm sát nhân dân như sau:

      - Cá nhân có các hoạt động sáng kiến mang lại hiệu quả thiết thực trong công tác có thể được xét, đề nghị khen thưởng.

      - Cá nhân, tổ chức vi phạm Quy chế này thì tùy theo mức độ vi phạm sẽ bị xử lý theo quy định của pháp luật và của Ngành.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn