Vú sữa Lò Rèn Vĩnh Kim được bảo hộ bao lâu?

Ngày hỏi:04/12/2020

Vĩnh Kim (Tiền Giang) có một đặc sản nổi tiếng đó là vú sữa Lò Rèn. Được biết vú sữa Lò Rèn Vĩnh Kim đã được bảo hộ. Vậy thì nó được bảo hộ bao lâu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Vú sữa Lò Rèn Vĩnh Kim là một trong những chỉ dẫn địa lý được bảo hộ ở nước ta. Vú sữa Lò Rèn Vĩnh Kim đã được cấp Giấy chứng nhận đăng ký chỉ dẫn địa lý số 00044 theo Quyết định 3874/QĐ-SHTT ngày 28/10/2014 do Cục Sở hữu trí tuệ (Bộ Khoa học và Công nghệ) cấp.

      Theo quy định tại Khoản 7 Điều 93 Luật Sở hữu trí tuệ 2005 thì Giấy chứng nhận đăng ký chỉ dẫn địa lý có hiệu lực vô thời hạn kể từ ngày cấp.

      Như vậy có thể hiểu rằng chỉ dẫn địa lý vú sữa Lò Rèn Vĩnh Kim được bảo hộ vô thời hạn kể từ ngày 28/10/2014.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn