Bảo mật thông tin thị trường điện

Ngày hỏi:04/04/2019

Xin chào, tôi đang tìm hiểu các quy định về vận hành thị trường buôn bán điện cạnh tranh. Tôi có chút thắc mắc mong được giải đáp. Anh chị cho tôi hỏi theo quy định hiện nay thì bảo mật thông tin thị trường điện được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 118 Thông tư 45/2018/TT-BCT thì bảo mật thông tin thị trường điện như sau:

      1. Đơn vị vận hành hệ thống điện và thị trường điện không được tiết lộ các thông tin do thành viên tham gia thị trường điện cung cấp, bao gồm:

      - Thông tin về hợp đồng mua bán điện;

      - Bản chào giá của đơn vị phát điện trước khi kết thúc ngày giao dịch;

      - Các thông tin khác ngoài thẩm quyền.

      2. Thành viên tham gia thị trường điện không được tiết lộ các thông tin ngoài phạm vi được phân quyền cung cấp và công bố.

      Trên đây là quy định về bảo mật thông tin thị trường điện.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn