Bộ Tài chính có trách nhiệm gì đối với Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch?

Ngày hỏi:31/01/2019

Tôi đang có đôi chút thắc mắc và muốn nhờ Ban biên tập giải đáp. Cụ thể, cho tôi hỏi: Bộ Tài chính có trách nhiệm gì đối với Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch? Vấn đề này có được văn bản pháp luật nào nói đến hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điều 23 Điều lệ tổ chức và hoạt động của Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch ban hành kèm theo Quyết định 49/2018/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ (có hiệu lực từ ngày 01/02/2019) có quy định về trách nhiệm của Bộ Tài chính đối với Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch như sau:

      - Hướng dẫn chế độ kế toán đối với Quỹ.

      - Bố trí vốn điều lệ và kinh phí hoạt động hằng năm cho Quỹ theo quy định của Điều lệ Quỹ, trình cấp có thẩm quyền xem xét, quyết định.

      Trên đây là nội dung giải đáp về trách nhiệm của Bộ Tài chính đối với Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn