Chánh thanh tra bộ tài chính có quyền phạt tiền đến bao nhiêu trong lĩnh vực kho bạc?

Ngày hỏi:23/08/2019

Tôi đang tìm hiểu quy định mới về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kho bạc nhà nước, anh chị cho hỏi Chánh thanh tra bộ tài chính có quyền phạt tiền đến bao nhiêu trong lĩnh vực kho bạc?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 63 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định Chánh thanh tra Bộ Tài chính có quyền:

      - Phạt tiền đến 100.000.000 đồng.

      - Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại khoản 6 Điều 4 Nghị định này.

      => Như vậy, căn cứ vào quy định trên thì chành thanh tra bộ tài chính có quyền xử phạt đến 100.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn