Cơ quan nào có thẩm quyền cấp giấy phép nhập khẩu máy đánh bạc?

Ngày hỏi:24/05/2017

Cơ quan nào có thẩm quyền cấp giấy phép nhập khẩu máy đánh bạc? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thiên Ân hiện đang sống và làm việc tại Đà Nẵng. Tôi đang làm việc tại một công ty xuất nhập khẩu. Tôi muốn tìm hiểu cơ quan nào có thẩm quyền cấp giấy phép nhập khẩu máy đánh bạc? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ quan có thẩm quyền cấp giấy phép nhập khẩu máy đánh bạc được quy định tại Khoản 2 Điều 10 Thông tư 28/2014/TT-BVHTTDL quy định về quản lý hoạt động mua bán hàng hóa quốc tế thuộc diện quản lý chuyên ngành văn hóa của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch, theo đó:

      Cơ quan có thẩm quyền tiếp nhận và giải quyết hồ sơ: Vụ Kế hoạch, Tài chính - Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về cơ quan có thẩm quyền cấp giấy phép nhập khẩu máy đánh bạc. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 28/2014/TT-BVHTTDL.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thẩm quyền
    Cấp giấy phép
    Giấy phép nhập khẩu
    Đánh bạc
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn