Công bố thông tin vận hành thị trường điện

Ngày hỏi:04/04/2019

Xin chào, tôi đang tìm hiểu các quy định về vận hành thị trường bán buôn điện cạnh tranh. Tôi có chút thắc mong được giải đáp. Anh chị cho tôi hỏi theo quy định hiện nay thì việc công bố thông tin vận hành thị trường điện được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 122 Thông tư 45/2018/TT-BCT thì Công bố thông tin vận hành thị trường điện như sau:

      Đơn vị vận hành hệ thống điện và thị trường điện có trách nhiệm định kỳ công bố thông tin vận hành thị trường điện theo quy định tại Quy trình quản lý, vận hành hệ thống thông tin thị trường điện do Cục Điều tiết điện lực ban hành, cụ thể như sau:

      - Trước 15h00 hàng ngày, công bố báo cáo vận hành thị trường điện ngày hôm trước.

      - Trước 16h00 thứ Ba hàng tuần, công bố báo cáo vận hành thị trường điện tuần trước.

      - Trước ngày 20 hàng tháng, công bố báo cáo vận hành thị trường điện tháng trước.

      - Trước ngày 31 tháng 01 hàng năm, công bố báo cáo vận hành thị trường điện năm trước.

      Trên đây là quy định về công bố thông tin vận hành thị trường điện.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn