Đang tham gia quân đội tự ý bỏ về có được hưởng chế độ?

Ngày hỏi:06/08/2015
Chúng tôi có một số anh, chi em đi xây dựng kinh tế ở đội 20 huyện chư x pông gia lai năm 1976 theo diện gia đình chưa có người tham gia quân đội đến năm 1980 bỏ về nay được đề nghị xét hưởng chế độ theo nghị định 62 của chính phủ có đúng không ?

    Nội dung này được Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Hà Nam tư vấn như sau:

    • Vấn đề bạn hỏi chúng tôi xin trả lời như sau:

      Căn cứ Tiết C, Điểm 2, Điều 2 Quyết định số 62/2011/QĐ-TTg quy định: Không áp dụng đối với đối tượng đảo ngủ, đầu hàng, phản bội, chiêu hồi.

      Đối với những trường hợp ông hỏi trên đang tham gia quân đội tự ý bỏ về khi chưa có sự đồng ý của cơ quan tức là chưa hoàn thành nhiệm vụ được giao. Căn cứ Tiết C, Điểm 2, Điều 2 Quyết định số 62/2011/QĐ-TTg không thuộc đối tượng được xem xét giải quyết chế độ.

      Xin trân trọng trả lời ông nội dung trên./.


    Nguồn:

    Cổng thông tin điện tử Tỉnh Hà Nam
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn