Định mức phân bổ chi sự nghiệp đào tạo và dạy nghề năm 2017

Ngày hỏi:07/09/2017

Định mức phân bổ chi sự nghiệp đào tạo và dạy nghề năm 2017 được quy định như thế nào? Xin chào các chuyên gia Thư Ký Luật. Tôi hiện đang công tác tại Sở Giáo dục và Đào tạo TP.Hải Phòng. Do nhu cầu công việc, hiện tại tôi đang tìm hiểu về nội dung ban hành định mức phân bổ dự toán chi thường xuyên ngân sách nhà nước năm 2017. Tuy nhiên, một vài điểm tôi chưa nắm rõ, mong được giải đáp. Cho tôi hỏi, định mức phân bổ chi sự nghiệp đào tạo và dạy nghề năm 2017 được quy định ra sao? Vấn đề này được quy định cụ thể tại đâu? Rất mong Quý chuyên gia dành thời gian hỗ trợ giúp tôi. Xin chân thành cảm ơn và kính chúc sức khỏe! 

Hương Lê (le***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  •  Ngày 19/10/2016, Thủ tướng Chính phủ ban hành Quyết định 46/2016/QĐ-TTg về định mức phân bổ dự toán chi thường xuyên ngân sách nhà nước năm 2017. Theo đó, Quyết định này quy định định mức phân bổ dự toán chi thường xuyên ngân sách nhà nước áp dụng cho năm ngân sách 2017, năm đầu của thời kỳ ổn định ngân sách 2017 - 2020 theo quy định của Luật ngân sách nhà nước.

    Định mức phân bổ chi sự nghiệp đào tạo và dạy nghề năm 2017 là một trong những nội dung trọng tâm và được quy định tại Điều 8 Định mức phân bổ dự toán chi thường xuyên ngân sách nhà nước năm 2017 ban hành kèm theo Quyết định 46/2016/QĐ-TTg. Cụ thể như sau:

    Định mức phân bổ theo tiêu chí dân số (không kể dân số từ 1 - 18 tuổi):

    Đơn vị: đồng/người dân/năm

    Vùng

    Định mức phân bổ

    Đô thị

    92.200

    Đồng bằng

    102.500

    Miền núi - vùng đồng bào dân tộc ở đồng bằng, vùng sâu

    143.500

    Vùng cao - hải đảo

    205.000

    Định mức phân bổ tại Điều này đã bao gồm kinh phí thực hiện các loại hình đào tạo, dạy nghề (chính quy, tại chức, cử tuyển, đào tạo lại, các loại hình đào tạo dạy nghề khác), các cấp đào tạo, dạy nghề, trung tâm chính trị tỉnh, huyện,... của địa phương.

    Trên đây là nội dung tư vấn đối với thắc mắc của bạn về định mức phân bổ chi sự nghiệp đào tạo và dạy nghề năm 2017. Để hiểu chi tiết hơn vấn đề này, bạn vui lòng tham khảo thêm tại Quyết định 46/2016/QĐ-TTg.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn