Doanh nghiệp cần phải đáp ứng điều kiện gì để được nhận hỗ trợ kinh phí từ Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch?

Ngày hỏi:26/01/2019

Tôi đang có đôi chút thắc mắc và muốn nhờ Ban biên tập giải đáp. Cụ thể, cho tôi hỏi: Doanh nghiệp cần phải đáp ứng điều kiện gì để được nhận hỗ trợ kinh phí từ Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Doanh nghiệp cần phải đáp ứng điều kiện gì để được nhận hỗ trợ kinh phí từ Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch?
      (ảnh minh họa)
    • Tại Điều 18 Điều lệ tổ chức và hoạt động của Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch ban hành kèm theo Quyết định 49/2018/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ (có hiệu lực từ ngày 01/02/2019) có quy định về điều kiện để doanh nghiệp được nhận hỗ trợ kinh phí từ Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch như sau:

      Các doanh nghiệp, tổ chức, cá nhân đáp ứng các điều kiện sau đây thì được xem xét hỗ trợ kinh phí triển khai, thực hiện từ Quỹ:

      - Đề xuất các nhiệm vụ phù hợp với quy định của pháp luật và không trùng lắp với các nhiệm vụ đã hoặc đang thực hiện bằng nguồn kinh phí của Quỹ hoặc nguồn ngân sách khác của Nhà nước. Cụ thể, các nhiệm vụ phù hợp theo quy định của pháp luật gồm:

      + Nghiên cứu thị trường và phát triển sản phẩm du lịch;

      + Đào tạo, bồi dưỡng phát triển nguồn nhân lực du lịch;

      + Hoạt động truyền thông du lịch trong cộng đồng.

      - Không vi phạm pháp luật về kinh tế và các quy định tại Điều lệ tổ chức và hoạt động của Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch.

      Trên đây là nội dung giải đáp về điều kiện để doanh nghiệp được nhận hỗ trợ kinh phí từ Quỹ hỗ trợ phát triển du lịch.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn