Giáo viên nhận bằng khen của UBND xã thì được mức tiền thưởng là bao nhiêu?

Ngày hỏi:28/09/2021

Em hiện là giáo viên dạy trường cấp 2. Em có tên trong danh sách được nhận bằng khen của UBND xã trong công tác giáo dục. Vậy khi nhận bằng khen thì em có được thưởng tiền không ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm d Khoản 1 Điều 73 Nghị định 91/2017/NĐ-CP quy định về mức tiền thưởng Bằng khen, Giấy khen trong đó:

      Cá nhân được tặng Giấy khen của Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp xã được kèm theo mức tiền thưởng 0,15 lần mức lương cơ sở.

      Có thể thấy, trường hợp của chị được tặng giấy khen của chủ tịch UBND xã ngoài nhận được giấy khen thì còn được thưởng 0,15 lần mức lương cơ sở.

      Hiện nay, tại Nghị định 38/2019/NĐ-CP thì mức lương cơ sở là 1.490.000. Do đó, chị sẽ được nhận mức tiền thưởng 0,15 x 1.490.000 = 223.500 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn