Hành vi không mua sắm tài sản công tập trung xác định theo từng lần mua hay theo hành vi?

Ngày hỏi:02/05/2020

Cho tôi hỏi theo quy định mới thì hành vi mua sắm tài sản công không tập trung sẽ xác định theo từng lần mua bán hay trên 1 hành vi. Mong nhận giải đáp của anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 4 Thông tư 29/2020/TT-BTC (Có hiệu lực từ 02/06/2020) quy định: Hành vi không thực hiện mua sắm tập trung đối với các loại tài sản thuộc danh mục mua sắm tập trung quy định tại khoản 2 Điều 6 Nghị định số 63/2019/NĐ-CP được xác định theo từng lần mua sắm.

      Như vậy, hành vi không thực hiện mua sắm tập trung đối với tài sản công được xác định trên từng lần mua bán.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT