Hồ sơ thay đổi giấy phép thành lập và công nhận điều lệ quỹ xã hội, quỹ từ thiện

Ngày hỏi:09/12/2019

Cho tôi hỏi: Theo quy định mới thì khi muốn thay đổi giấy phép thành lập và công nhận điều lệ quỹ xã hội, quỹ từ thiện thì phải chuẩn bị bộ hồ sơ gồm những giấy tờ gì? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 20 Nghị định 93/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/01/2020) quy định việc thay đổi giấy phép thành lập và công nhận điều lệ quỹ được thực hiện trong trường hợp quỹ sửa đổi, bổ sung điều lệ. Khi thay đổi giấy phép thành lập và công nhận điều lệ quỹ, Hội đồng quản lý quỹ gửi 01 bộ hồ sơ đến cơ quan nhà nước có thẩm quyền quy định tại Điều 18 Nghị định này, hồ sơ gồm:

      - Đơn xin thay đổi giấy phép thành lập và công nhận điều lệ quỹ;

      - Nghị quyết của Hội đồng quản lý quỹ nêu rõ lý do về việc xin thay đổi giấy phép thành lập và công nhận điều lệ quỹ;

      - Dự thảo điều lệ sửa đổi, bổ sung.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn