Khung giá dịch vụ cho thuê băng chuyền hành lý chuyến bay nội địa từ tháng 10/2017

Ngày hỏi:30/08/2017

Khung giá dịch vụ cho thuê băng chuyền hành lý chuyến bay nội địa từ tháng 10/2017 được quy định ra sao? Xin chào các chuyên gia Thư Ký Luật. Tôi hiện đang sinh sống và làm việc tại Nghệ An trong lĩnh vực hàng không dân dụng. Tôi được biết, Nhà nước vừa ban hành quy định mới về mức giá, khung giá các dịch vụ hàng không và sắp có hiệu lực thi hành. Tôi thắc mắc không biết theo quy định mới này thì khung giá dịch vụ cho thuê băng chuyền hành lý chuyến bay nội địa được áp dụng như thế nào? Tôi có thể tham khảo thêm vấn đề này tại đâu? Rất mong sớm nhận được hồi âm từ các chuyên gia. Xin trân trọng cảm ơn và kính chúc sức khỏe! 

Vũ Tiến Phương (phuong***@yahoo.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Từ ngày 01/10/2017, Quyết định 2345/QĐ-BGTVT năm 2017 về mức giá, khung giá dịch vụ chuyên ngành hàng không tại cảng hàng không, sân bay Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành chính thức có hiệu lực.

    Theo đó, khung giá dịch vụ cho thuê băng chuyền hành lý chuyến bay nội địa từ tháng 10/2017 là một trong những nội dung trọng tâm và được quy định tại Khoản 2 Điều 15 Biểu giá, khung giá một số dịch vụ chuyên ngành hàng không tại cảng hàng không, sân bay Việt Nam ban hành kèm theo Quyết định 2345/QĐ-BGTVT năm 2017. Cụ thể, đối tượng áp dụng là các tổ chức, cá nhân sử dụng băng chuyền hành lý đến tại các cảng hàng không, sân bay chưa có dịch vụ xử lý hành lý tự động như sau:

    Đơn vị tính: VND/lần

    Ghế thiết kế của tàu bay

    Khung giá dịch vụ

    Tối thiểu

    Tối đa

    Tàu bay < 40 ghế

    0

    84.000

    Tàu bay từ 40 - 100 ghế

    0

    154.000

    Tàu bay từ 100 - 240 ghế

    0

    252.000

    Tàu bay > 240 ghế

    0

    420.000

    Trên đây là nội dung tư vấn đối với thắc mắc của bạn về khung giá dịch vụ cho thuê băng chuyền hành lý chuyến bay nội địa từ tháng 10/2017. Để hiểu chi tiết hơn vấn đề này, bạn vui lòng tham khảo thêm tại Quyết định 2345/QĐ-BGTVT năm 2017.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn