Khung giá nước sạch sinh hoạt được quy định ra sao?

Ngày hỏi:10/08/2021

Khung giá nước sạch sinh hoạt được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định về vấn đề này?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khung giá nước sạch sinh hoạt được quy định tại Điều 3 Thông tư 44/2021/TT-BTC, cụ thể như sau:

      1. Khung giá nước sạch được quy định như sau:

      Stt

      Loại

      Giá tối thiểu (đồng/m3)

      Giá tối đa (đồng/m3)

      1

      Đô thị đặc biệt, đô thị loại 1

      3.500

      18.000

      2

      Đô thị loại 2, loại 3, loại 4, loại 5

      3.000

      15.000

      3

      Khu vực nông thôn

      2.000

      11.000

      2. Khung giá nước sạch quy định tại khoản 1 Điều này đã bao gồm thuế giá trị gia tăng, áp dụng cho mức giá bán lẻ nước sạch bình quân do Ủy ban nhân dân tỉnh quyết định.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn