Kỳ hạn gửi, mức gửi Ngân quỹ nhà nước có kỳ hạn tại các Ngân hàng thương mại

Ngày hỏi:01/10/2019

Từ tháng 11/2019 thì kỳ hạn gửi, mức gửi Ngân quỹ nhà nước có kỳ hạn tại các Ngân hàng thương mại được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 4 Điều 1 Thông tư 64/2019/TT-BTC (Có hiệu lực ngày 01/11/2019) quy định kỳ hạn gửi, mức gửi Ngân quỹ nhà nước có kỳ hạn tại các Ngân hàng thương mại cụ thể như sau:

      - Ngân quỹ nhà nước tạm thời nhàn rỗi gửi tại Ngân hàng thương mại theo các kỳ hạn: 01 tháng, 02 tháng và 03 tháng. Kho bạc nhà nước lựa chọn kỳ hạn gửi tiền tại Ngân hàng thương mại phù hợp với phương án điều hành Ngân quỹ nhà nước đã được Bộ Tài chính phê duyệt hàng quý;

      - Mức gửi Ngân quỹ nhà nước có kỳ hạn tại Ngân hàng thương mại không vượt quá hạn mức sử dụng Ngân quỹ nhà nước tạm thời nhàn rỗi để gửi có kỳ hạn tại Ngân hàng thương mại được quy định tại Khoản 2 Điều 13 Thông tư này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn