Mua sắm, trang bị, quản lý, sử dụng phương tiện thông tin, liên lạc theo Pháp lệnh thực hành tiết kiệm, chống lãng phí 1998

Ngày hỏi:17/11/2018

Mua sắm, trang bị, quản lý, sử dụng phương tiện thông tin, liên lạc theo Pháp lệnh thực hành tiết kiệm, chống lãng phí 1998 được quy định như thế nào? Cảm ơn!

Minh Tâm - Bến Tre

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mua sắm, trang bị, quản lý, sử dụng phương tiện thông tin, liên lạc được quy định tại Điều 12 Pháp lệnh thực hành tiết kiệm, chống lãng phí 1998, theo đó:

      1. Việc lắp đặt, sử dụng phương tiện thông tin liên lạc tại công sở và tại nhà riêng của cán bộ, công chức phải theo đúng định mức, tiêu chuẩn, chế độ do cơ quan nhà nước có thẩm quyền quy định và dự toán đã được duyệt.

      2. Phương tiện thông tin liên lạc tại công sở chỉ được sử dụng vào mục đích công vụ, nếu sử dụng vào việc riêng thì người sử dụng phải trả tiền. Người sử dụng phương tiện thông tin liên lạc của tổ chức tại nhà riêng vượt quá định mức, tiêu chuẩn, chế độ quy định thì phải trả khoản tiền vượt quá định mức.

      Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT